Menene ya kamata a kula da shi lokacin shigar da madaidaicin bearings?

Ana amfani da madaidaicin ƙayyadaddun ƙayyadaddun lokaci a lokutan jujjuyawar sauri tare da nauyi mai sauƙi, yana buƙatar babban madaidaici, babban gudu, ƙarancin zafin jiki da ƙarancin girgiza, da takamaiman rayuwar sabis.Ana amfani da shi sau da yawa azaman ɓangarorin goyan bayan igiyar wutar lantarki mai sauri da za a sanya su bibiyu, kuma ita ce kayan haɗi mai mahimmanci na igiya mai sauri mai sauri na injin niƙa ta ciki.Don haka menene ya kamata a kula da shi lokacin shigar da madaidaicin bearings?

Rayuwar sabis na ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun hanzari yana da alaƙa da shigarwa.Ya kamata a lura da abubuwa masu zuwa:

1. Dole ne a aiwatar da shigarwar ɗawainiya a cikin ɗakin da ba shi da ƙura da tsabta.Ya kamata a zaɓi abin ɗamara a hankali kuma mai ɗaukar sarari ya zama ƙasa.Kamata yayi a sarrafa daidaiton mai sarari a 1um yayin kiyaye tsayi iri ɗaya na ciki da na waje na zobe.masu zuwa;

2. Ya kamata a tsaftace mai ɗaukar nauyi kafin shigarwa.Lokacin tsaftacewa, zobe na ciki yana gangara zuwa sama, hannun yana jin sassauci, kuma babu ma'ana na tsayawa.Bayan bushewa, sai a zuba man mai kadan kadan, idan mai hazo ne a zuba man hazo kadan;

3. Ya kamata a yi amfani da kayan aiki na musamman don ɗaukar shigarwa, kuma ƙarfin ya kamata ya kasance daidai, kuma an haramta yin duka;

4. Ma'ajiyar ajiya ya kamata ya kasance mai tsabta da iska, babu iskar gas, zafi dangi kada ya wuce 65%, ajiyar lokaci mai tsawo ya kamata ya kasance mai tsatsa akan jadawalin.

Don inganta ainihin daidaitattun daidaito yayin shigar da madaidaicin madaidaicin, dole ne a yi amfani da hanyoyin aunawa da kayan aikin aunawa waɗanda ba sa lalata madaidaicin madaidaicin don aiwatar da ma'aunin madaidaicin madaidaicin ma'aunin saman na rami na ciki da da'irar waje. na madaidaicin matsayi.Za a iya auna diamita mai dacewa na ciki da diamita na waje.Abubuwan da aka auna na diamita duk an auna su, kuma ana nazarin bayanan da aka auna sosai.Dangane da wannan, madaidaicin ya dace da girman madaidaicin ɓangaren shigarwa na shaft da rami na wurin zama.Ainihin ma'auni na daidaitattun girman da lissafi na shaft da ramin wurin zama ya kamata a aiwatar da su a ƙarƙashin yanayin zafin jiki iri ɗaya kamar lokacin auna ma'auni daidai.

Don tabbatar da sakamako mafi girma na ainihin ma'auni, ƙayyadaddun ma'auni na ma'auni na shaft da ramin wurin zama da madaidaicin madaidaicin ya kamata ya zama ƙananan kamar yadda zai yiwu.

Lokacin yin ma'aunin da ke sama, ya kamata a yi alamomi guda biyu akan da'irar waje da rami na ciki na madaidaicin madaidaicin, da kuma saman madaidaicin shaft da ramin wurin zama, a bangarorin biyu kusa da chamfer taro, wanda zai iya. nuna shugabanci na gagarumin karkata.Domin daidaita karkatar da ke tsakanin bangarorin biyu masu daidaitawa a cikin al'ada guda yayin taro na hakika, ana iya samun karkata tsakanin bangarorin biyu bayan taro.

Manufar yin saiti biyu na alamomin daidaitawa shine cewa ana iya la'akari da diyya na karkacewa gabaɗaya.Ko da an inganta daidaiton juyawa na ƙarshen biyu na goyon baya, kuskuren coaxiality na ramin wurin zama tsakanin goyon baya biyu da jarida a ƙarshen duka an kawar da wani bangare..Aiwatar da matakan ƙarfafa sararin sama a kan mating, irin su sandblasting, ta yin amfani da madaidaicin plunger tare da diamita mafi girma don toshe rami na farko na ciki, da dai sauransu, duk suna da kyau don inganta daidaiton mating.


Lokacin aikawa: Mayu-07-2021