Matakan Rigakafi don Cirewar Injin Diesel

Lalacewa da wuri ga ɗigon zamewa ya fi yawa fiye da ɗaukar ƙonawa, don haka yana da mahimmanci a hana lalacewa da wuri ga ɗigon zamewa.Daidaitaccen kula da ɗigon zamewa hanya ce mai inganci don rage lalacewa da wuri ga bearings da ingantaccen garanti don tsawaita rayuwa.Sabili da haka, a cikin kulawar yau da kullun da gyaran injin, dole ne a biya hankali ga bayyanar da siffar alloy surface, baya, ƙarshen da kusurwar gefuna.Matakan don inganta yanayin aiki na ɗaukar hoto, da kuma kula da rigakafin farkon lalacewa ga zamewar motsi.

① Tsananin auna coaxial da zagaye na babban rami mai ɗaukar jikin injin dizal.Don auna coaxial na babban ramin jikin injin, haɗin gwiwar injin dizal wanda dole ne a auna shi ya fi daidai, kuma ana auna gudu na crankshaft a lokaci guda, don zaɓar kauri. na daji mai ɗaukar nauyi don sanya gibin man mai ya daidaita a kowane matsayi na axis.Inda injin dizal ya kasance yana jujjuya tiles, motoci masu tashi, da sauransu, dole ne a gwada haɗin kai na babban rami mai ɗaukar jiki kafin haɗuwa.Akwai kuma buƙatun don zagaye da cylindricity.Idan ya wuce iyaka, an haramta.Idan yana cikin iyaka sai a yi amfani da hanyar niƙa (wato a shafa jajayen hodar dalma daidai gwargwado a kan kushin da ake ɗauka, a sa shi a cikin ƙugiya a jujjuya shi, sannan a cire murfin murfi don duba kushin ɗaukar hoto. an goge sassan, ana auna canjin girman don tabbatar da amincin amfani.

② Haɓaka ingancin kulawa da haɗin kai na bearings, kuma da kiyaye ƙimar wucewar sandunan haɗi.Haɓaka ingancin ƙwanƙwasa, tabbatar da cewa bayan ɗaukar hoto yana da santsi kuma ba tare da aibobi ba, kuma ƙwanƙolin matsayi ba su da kyau;Adadin billa kai tsaye shine 0.5-1.5mm, wanda zai iya tabbatar da cewa daji mai ɗaukar nauyi yana da ƙarfi tare da ramin wurin zama ta hanyar elasticity nasa bayan taro;don sababbin 1. Ana buƙatar duk tsoffin sandunan haɗin haɗin gwiwa don auna daidaito da karkatar da su, kuma sandunan haɗin da ba su cancanta ba an hana su hau mota;kowane ƙarshen bushes na sama da na ƙasa da aka sanya a cikin wurin zama ya kamata ya zama 30-50mm sama da jirgin sama na wurin zama, sama da adadin zai iya tabbatar da cewa ɗamarar ɗaki da wurin zama suna daidaitawa sosai bayan daɗa ƙwanƙwasa madauri mai ɗaukar hoto. bisa ga ƙayyadadden ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙarfi, samar da isassun ƙarfin kulle kai na juzu'i, ɗaukar nauyi ba zai sassauta ba, tasirin zafi yana da kyau, kuma an hana ɗaukarwa daga ablation da lalacewa;Ba za a iya daidaita yanayin aiki na ɗaukar hoto ta hanyar goge 75% zuwa 85% na alamomin tuntuɓar ya kamata a yi amfani da su azaman ma'aunin ma'auni, kuma dacewa da dacewa tsakanin ɗaukar hoto da jarida ya kamata ya dace da buƙatun ba tare da gogewa ba.Bugu da kari, kula da duba aiki ingancin crankshaft mujallolin da bearings a lokacin taro, da kuma tsananin aiwatar da gyara tsari bayani dalla-dalla don hana dacewar shigarwa saboda rashin dacewa hanyoyin shigarwa da m ko maras yarda karfin juyi na ƙusoshi, sakamakon lankwasawa nakasawa Matsakaicin damuwa, yana haifar da lalacewa da wuri ga ɗaukar nauyi.

Gudanar da binciken tabo akan sabbin ciyawar da aka siya.Mayar da hankali kan auna bambancin kauri na daji mai ɗaukar nauyi da girman buɗewar kyauta, da bincika ingancin saman ta bayyanar.Bayan tsaftacewa da gwada tsofaffin ɗakuna a cikin yanayi mai kyau, ainihin jiki, crankshaft na asali, da ƙugiya na asali suna haɗuwa kuma ana amfani da su a wurin.

Tabbatar da tsabtar hadawar injin dizal da man inji.Inganta aikin kayan aikin tsaftacewa, kula da ingancin tsaftacewa sosai, da haɓaka tsaftar sassa daban-daban na injin dizal.A lokaci guda kuma, an tsabtace muhallin wurin taron kuma an yi murfin ƙura na silinda, wanda hakan ya inganta tsaftar taron injin dizal.

③Abincike zaɓi kuma a cika mai mai mai.A lokacin amfani, lubricating man fetur tare da low surface tashin hankali na mai fim ya kamata a zaba don rage tasirin da kwararar man fetur lokacin da kafa kumfa iska rugujewa, wanda zai iya yadda ya kamata hana cavitation hali;bai kamata a ƙara darajar danko na man mai ba a yadda ake so, don kada a ƙara ƙarfin ɗaukar nauyi.Halin coking na injin;lubricating surface na injin dole ne ya kasance a cikin daidaitaccen kewayon, man mai da kayan aikin mai dole ne su kasance masu tsabta don hana duk wani datti da ruwa shiga, kuma a lokaci guda tabbatar da tasirin rufe kowane bangare na injin.Kula da dubawa na yau da kullun da maye gurbin mai mai mai;Wurin da ake cika man mai ya kamata ya kasance ba shi da gurɓatacce da guguwa mai yashi don hana kutsawa daga duk wani gurbataccen yanayi;haramun ne a haxa man mai na halaye daban-daban, ma'auni daban-daban na danko da nau'ikan amfani daban-daban.Lokacin hazo gabaɗaya bai kamata ya zama ƙasa da 48h ba.

④ Yi amfani da kula da injin daidai.Lokacin shigar da ma'auni, ya kamata a yi amfani da shaft da maɗauran yanayin motsi tare da man injin mai tsabta na ƙayyadaddun alamar.Bayan an sake kunna injin ɗin, sai a kashe na'urar kashe mai kafin a fara farawa a karon farko, yi amfani da na'urar don tuƙa injin ɗin zuwa aiki na ɗan lokaci kaɗan, sannan kunna kuma kunna maɓallin man idan ma'aunin ma'aunin man injin ya nuna. nuni, da kuma sanya magudanar a tsakiya da matsakaicin matsakaici don fara injin.Kula da aikin injin.Lokacin rago ba zai wuce mintuna 5 ba.Yi aiki mai kyau a cikin aiki na sabon injin da injin bayan gyarawa.A lokacin lokacin gudu-in, an hana yin aiki a ƙarƙashin yanayin haɓaka kwatsam da raguwar kaya da babban gudu na dogon lokaci;Za a iya rufe shi kawai bayan minti 15 na aiki mai sauƙi a ƙarƙashin kaya, in ba haka ba zafi na ciki ba zai ɓace ba.

Kula da zafin farawa na locomotive kuma ƙara lokacin samar da mai don farawa.A cikin hunturu, baya ga tsananin sarrafa zafin farawa na locomotive, ya kamata kuma a ƙara lokacin samar da mai don tabbatar da cewa mai ya kai nau'i-nau'i na juzu'i na injin dizal da rage gauraye gauraye na kowane ɗayan biyun lokacin da injin dizal ya fara. .Sauyawa tace mai.Lokacin da bambancin matsa lamba tsakanin gaba da baya na tace mai ya kai 0.8MPa, za a maye gurbinsa.Hakazalika, don tabbatar da tasirin tace mai, yakamata a canza matatar mai akai-akai don rage ƙazanta a cikin mai.

Ƙarfafa tsaftacewa da kula da matatar mai da na'urar samun iska, da maye gurbin abin tacewa cikin lokaci bisa ga umarnin;tabbatar da aikin yau da kullun na tsarin sanyaya injin, sarrafa yanayin zafin injin na yau da kullun, hana radiator daga “tafasa”, kuma yana hana tuki sosai ba tare da sanyaya ruwa ba; Daidaitaccen zaɓi na mai, daidaitaccen daidaitaccen lokacin rarraba gas da lokacin ƙonewa, da sauransu. ., Don hana ƙonewa mara kyau na injin: duba lokaci da daidaita yanayin fasaha na crankshaft da bearings.

A kai a kai gudanar da bincike na ferrographic na man inji don rage hatsarori.Haɗe tare da nazarin ferrographic na man inji, ana iya gano lalacewa mara kyau da wuri.Bisa ga abin kwaikwaya na ferrographic bincike na engine man fetur, da abun da ke ciki na abrasive hatsi da kuma yiwu wurare za a iya daidai m, don hana matsaloli kafin su faru da kuma kauce wa abin da ya faru na tayal kona shaft hatsari.
Injin dizal


Lokacin aikawa: Mayu-30-2023