Shigar da madaidaicin bearings

1. Abubuwan buƙatu don madaidaicin bearings akan sassan da suka dace

Tun da daidaiton madaidaicin madaidaicin kanta yana cikin 1 μm, ana buƙatar samun daidaito mai girma da daidaiton sifa tare da sassan da suka dace (shaft, wurin zama, murfin ƙarshen, zoben riƙewa, da sauransu), musamman madaidaicin mating. Ya kamata a sarrafa saman a matakin daidai da abin ɗaukar wannan abu yana da mahimmanci kuma mafi sauƙin kulawa.

Har ila yau, dole ne a lura cewa idan sassan da suka dace na madaidaicin madaidaicin ba su cika buƙatun da ke sama ba, daidaitattun madaidaicin sau da yawa za su sami kuskure sau da yawa girma fiye da na asali bayan shigarwa, ko ma fiye da sau 10 kuskuren, kuma shi ba daidai ba ne ko kadan.Dalili kuwa shi ne cewa na'ura mai daidaitawa Kuskuren sassan galibi ba a dogara ne kawai akan kuskuren ɗaukar hoto ba, amma ana ƙarawa bayan an haɓaka su ta hanyoyi daban-daban.

2. Daidaita madaidaicin bearings

Don tabbatar da cewa ɗaukar nauyi baya haifar da nakasar da ta wuce kima bayan shigarwa, dole ne a yi:

(1) Za a buƙaci zagaye na shaft da ramin wurin zama da madaidaicin kafada bisa ga daidaitattun madaidaicin madaidaicin.

(2) Wajibi ne a lissafta daidai tsangwama na ferrule mai juyawa da kuma dacewa da dacewa da ƙayyadaddun ferrule.

Tsangwama na ferrule mai jujjuya yakamata ya zama ƙanƙanta gwargwadon yiwuwa.Muddin an tabbatar da tasirin faɗaɗa thermal a yanayin zafin aiki da tasirin ƙarfin centrifugal a mafi girman gudu, ba zai haifar da raɗaɗi ko zamewa na madaidaicin wuri ba.Dangane da girman nauyin aiki da girman girman ɗawainiya, ƙayyadaddun zobe yana zaɓar ɗan ƙarami mai dacewa ko tsangwama.Sake-sake da yawa ko matsewa ba ya da amfani don kiyaye asali da ingantaccen sifa.

(3) Idan ma'aunin yana aiki a ƙarƙashin yanayin sauri kuma yanayin aiki yana da girma, ya kamata a ba da kulawa ta musamman don dacewa da zoben da ke jujjuya ba a kwance ba don hana girgizar eccentric, da kuma dacewa da ƙayyadaddun zobe don hana gibba. daga faruwa.Nakasu a ƙarƙashin kaya kuma yana motsa girgiza.

(4) Yanayin ɗaukar ƙaramin tsangwama mai dacewa don ƙayyadaddun zobe shine cewa ɓangarorin biyu na saman madaidaicin suna da daidaiton sifofi da ƙaramin ƙarfi, in ba haka ba zai sa shigarwa da wahala da rarrabuwa.Bugu da ƙari, ana buƙatar la'akari da tasirin thermal elongation na spindle.

(5) Babban igiya ta amfani da nau'i-nau'i na ƙwallon ƙafa na kusurwa biyu masu haɗin gwiwa yawanci yana da nauyi mai sauƙi.Idan tsangwama ya yi girma da yawa, preload na axial na ciki zai fi girma sosai, yana haifar da illa.Babban shaft ɗin da ke amfani da gajerun nadi na silinda mai jeri biyu da babban madaidaicin abin nadi bearings yana da manyan lodi, don haka tsangwama kuma yana da girma.

3. Hanyoyin Inganta Haƙiƙan Daidaitaccen Daidaitawa

Don inganta ainihin daidaitattun daidaiton shigarwar ɗaukar nauyi, ya zama dole a yi amfani da hanyoyin aunawa da kayan aikin aunawa waɗanda ba sa naƙasa ɗaki don aiwatar da ainihin ma'aunin ma'auni na ma'auni na madaidaicin ramin ciki da da'irar waje. kuma ana iya aiwatar da ma'auni na diamita na ciki da diamita na waje Dukkanin abubuwan ana auna su, kuma ana nazarin bayanan da aka ƙididdige su gaba ɗaya, bisa ga abin da, ma'auni na sassan shigarwa na shaft da rami na wurin zama daidai daidai.Lokacin da ainihin auna ma'auni daidai da siffofi na geometric na shaft da ramin wurin zama, ya kamata a gudanar da shi a ƙarƙashin yanayin zafi iri ɗaya kamar lokacin aunawa.

Don tabbatar da babban tasiri na daidaitattun daidaitattun daidaitattun daidaitattun daidaito, ƙaƙƙarfan shinge da ramin gidaje masu dacewa da farfajiyar ya kamata ya zama ƙananan kamar yadda zai yiwu.

Lokacin yin ma'aunin da ke sama, saiti biyu na alamomi waɗanda za su iya nuna jagorar matsakaicin matsakaici ya kamata a yi su a kan da'irar waje da rami na ciki na ɗaukar hoto, kuma a kan daidaitattun saman shaft da ramin wurin zama, a kusa da bangarorin biyu. zuwa chamfer na taro, ta yadda A cikin ainihin majalissar, mafi girman karkatar da ɓangarorin biyu masu daidaitawa suna daidaitawa a hanya guda, ta yadda bayan taro, za a iya jujjuya ɓarna na ɓangarori biyu.

Manufar yin nau'i biyu na alamomin daidaitawa shine cewa ana iya la'akari da ramuwa ga karkacewar gabaɗaya, don haɓaka daidaiton jujjuyawar ƙarshen ƙarshen goyan baya, da kuskuren coaxial na ramin kujera tsakanin goyon baya biyu da an samu wani ɓangare na mujallolin shaft a ƙarshen duka.kawar da.Aiwatar da matakan ƙarfafa sararin sama a saman mating, kamar fashewar yashi, ta yin amfani da madaidaicin filogi tare da diamita mafi girma dan kadan don toshe rami na ciki sau ɗaya, da sauransu, suna da kyau don haɓaka daidaiton mating.
madaidaicin bearings


Lokacin aikawa: Jul-10-2023