Hanyar shigarwa: Lokacin amfani da zobe na ciki mai ɗorewa, hanyar shigarwa ya dogara ne akan ko ɗaukar nauyin madaidaici ne ko ƙwanƙwasa.Sa'an nan shigar da makullin wanki da kulle goro ko manne murfin ƙarshen don gyara abin da ke kan kafadar shaft.Bayan an yi sanyi a hankali a hankali, ƙara nut ɗin kulle ko matsa murfin ƙarshen kuma zobe na waje na murfin ƙarshen yana juyawa, shi kuma wurin zama mai ɗaukar nauyi ya kamata ya zama madaidaici, yana dumama gidaje don faɗaɗa don kammala shigarwa.Ana nuna hanyar wankan mai a cikin Hoto 10. Ba za a iya haɗawa da kai tsaye tare da tushen zafi ba.Hanya ta gama gari ita ce sanya keɓewar inci da yawa daga ƙasan tankin mai, kuma a yi amfani da ƙaramin shingen tallafi don raba keɓewar keɓewa daga ƙirar mai ɗaukar hoto.Dole ne a nisantar da maƙallan daga kowane maɓuɓɓugan zafi mai zafi da ke kusa don hana ɗaukar nauyi fiye da kima.babba, yana haifar da raguwa a cikin taurin zobe mai ɗaure.
Yawancin lokaci ana amfani da dumama harshen wuta.Zai fi kyau a yi amfani da na'urar sarrafa zafin jiki ta atomatik.Idan dokokin aminci sun hana amfani da buɗaɗɗen wanka mai zafi mai zafi, ana iya amfani da cakuda ruwan mai mai narkewa 15%.Wannan cakuda zai iya zafi har zuwa 93 ° C ba tare da harshen wuta ba Ana yin shigarwa cikin sauƙi Hanyoyi biyu na dumama gabaɗaya ana amfani da su: - dumama tanki mai zafi - Dumamar shigar da hanyar farko ita ce sanya mai ɗaukar hoto a cikin mai mai zafi tare da babban filasha zafin mai ba zai iya wucewa ba. 121°C, 93°C a yawancin aikace-aikace Wannan yakamata ya isa ya ɗora zafi na tsawon mintuna 20 ko 30, ko kuma har sai ya faɗaɗa isa ya zamewa cikin sauƙi cikin jarida.Ana iya amfani da dumama shigarwa don shigar da bearings.Dumamar shigar da aiki mai sauri ne, don haka dole ne a kula da shi don hana yanayin zafi sama da 93°C.Ayyukan dumama don fahimtar daidai lokacin dumama Dangane da ƙayyadaddun zazzabi na narkewar kakin zuma, ana iya auna zafin zafin da ke ɗauke da shi.Bayan da aka yi zafi, ya kamata a tabbatar da cewa kullun yana tsaye zuwa kafada kuma a gyara shi har sai ya huce.
Ƙunƙarar faɗaɗawar thermal yana da goyan bayan gidan keɓewa daga ƙasan toshe tallafin mai ɗaukar mai.An ɗora tubalin goyan bayan wuta da harshen wuta.Kada ku yi amfani da tururi ko ruwan zafi don tsaftace abin da aka yi, in ba haka ba zai haifar da tsatsa ko lalata.Kada a yi zafi saman wuta.Dumama mai ɗaukar nauyi kada ya wuce 149°C (300°F).GARGADI Kafin dumama sassa, cire duk wani mai hana mai ko tsatsa don guje wa wuta da hayaki.SANARWA Rashin kiyaye waɗannan gargaɗin na iya haifar da mummunan rauni ko mutuwa.Tambarin wulakanci hanya ce ta hawa na zaɓin da ake amfani da ita don ƙarami masu girma dabam, ta latsa igiya a kan ramin ko cikin gidaje.Wannan hanya tana buƙatar latsawar arbor da soket mai hawa, kamar yadda aka nuna a cikin hoto na 11. Ya kamata a yi ɗigon hawan da ƙarfe mai laushi kuma diamita na ciki ya kamata ya zama ɗan girma fiye da diamita na shaft.Diamita na waje na soket ɗin hawa bai kamata ya wuce haka akan timken.com/catalogs Shaft kafada diamita da aka bayar a cikin Timken® Spherical Roller Bearing Catalog (Order No. 10446C).
Dukansu ƙarshen hannun rigar ya kamata su kasance a tsaye, ciki da waje ya kamata a tsaftace su sosai, kuma hannun riga ya kamata ya zama tsayi sosai don tabbatar da cewa ƙarshen hannun riga ya fi tsayi fiye da ƙarshen shaft bayan an shigar da ɗamarar.Diamita na waje yakamata ya zama ɗan ƙarami fiye da diamita na cikin gida.Diamita mai ƙyalƙyali ba ƙasa da diamita na kafada da aka ba da shawarar a cikin Timken® Spherical Roller Bearing Selection Guide (Order No. 10446C) a timken.com/catalogs Ƙarfin da ake buƙata shi ne a sanya shi a hankali a kan shaft kuma tabbatar da cewa yana tsaye zuwa ga. tsakiya na shaft.Aiwatar da tsayayyen matsa lamba tare da lemar hannu don riƙe da ƙarfi a kan sandar ko kafadar gidaje.
Lokacin aikawa: Agusta-01-2022