Don ɗaukar keji, karaya shine ra'ayi mafi wahala.Don haka, bisa ga fahimtar da za a gaya muku game da abubuwan gama gari na ɗaukar karayar keji, fahimtar waɗannan, na iya sa kowa ya fi dacewa da kulawa yayin amfani da kejin ɗaukar nauyi, ta yadda rayuwar cage ta fi tsayi.Ɗauki waɗannan maki goma don tabbatar da tsawon rayuwar sabis na abubuwan da ke ɗaukar keji-na kowa don ɗaukar karaya:
1. Lubrication mara kyau
Abubuwan da aka yi amfani da su suna gudana a cikin ƙasa mai laushi, kuma yana da sauƙi don samar da lalacewa na m, wanda ke lalata yanayin aikin aiki.Hawaye da ke haifar da lalacewa cikin sauƙin shiga kejin, yana sa kejin ya haifar da kaya mara kyau, wanda zai iya sa kejin ya karye.
2. Bambance-bambancen rarrafe
Abubuwan da ke faruwa na ferrule mai yatsa da yawa, lokacin da tsangwama na mating surface bai isa ba, nauyin nauyin yana motsawa zuwa hanyar da ke kewaye da shi saboda zamewa, wanda ya haifar da sabon abu cewa ferrule yana motsawa dangane da shaft ko harsashi a cikin shugabanci mai kewaye. .
3. Mahaukaciyar nauyin ɗaukar keji
Rashin isashen shigarwa, karkatar da tsangwama, tsangwama mai yawa, da sauransu na iya haifar da raguwa cikin sauƙi, ƙara tsangwama da zafi, tausasa saman, kuma bawon da ba a saba ba yana faruwa da wuri.Yayin da bawon ya faɗaɗa, bawon abubuwa na waje suna shiga cikin aljihun kejin, wanda ke kaiwa ga kejin Aikin yana jinkiri kuma an samar da ƙarin kaya, wanda ke ƙara lalacewa na kejin.Irin wannan tabarbarewar zagayowar na iya sa kejin ya karye.
4. Lalacewar abu na ɗaukar keji
Fassara, manyan abubuwan da aka haɗa da ƙarfe na ƙasashen waje, ramukan raguwa, kumfa na iska, da lahani masu ɓarna sun ɓace ƙusoshi, kusoshi, ko giɓi a saman haɗin gwiwa na rabi biyu na kejin, da mummunan rauni na rivet na iya haifar da fashewar keji.
5.Kutsawa cikin lamuran kasashen waje masu tsauri
Mamayewar al'amuran waje mai wuyar gaske ko wasu ƙazanta zai ƙara lalacewa na keji.
6, kejin ya karye
Babban abubuwan da ke haifar da lalacewa sune: keji yana girgiza da sauri, lalacewa kuma an toshe jikin waje.
7, cin gindi
Ana iya haifar da sawa a keji ta rashin isassun man shafawa ko ɓarna.
8, toshe jikin waje akan titin tsere
Yankuna na kayan takarda ko wasu tarkace masu wuya na iya shiga tsakanin kejin da jikin birgima, suna hana na ƙarshen juyawa game da nasa axis.
9.Karfafa jijjiga
Lokacin da maɗaurin ya yi rawar jiki, ƙarfin inertial na iya zama babba har yakan haifar da tsagewar gajiya, wanda ba dade ko ba dade ya sa kejin ya karye.
10.Ana jujjuyawa da sauri
Idan maƙallan ya yi sauri fiye da saurin ƙira na keji, ƙarancin da aka samu a cikin kejin na iya sa kejin ya karye.
Lokacin aikawa: Yuli-20-2021