Umarnin kiyaye juyi mai girma mai ɗaukar atomatik

Rufe hatimin motar shine don kiyaye nauyin a cikin kyakkyawan yanayin lubrication da yanayin aiki na yau da kullun, ba da cikakken aiwatar da aikin ɗaukar nauyi da tsawaita rayuwar sabis.Dole ne jujjuyawar ta kasance tana da hatimin da ya dace don hana zubar mai da ƙura, danshi ko Kutsawar wasu datti.Za'a iya raba hatimin ɗaukar hoto zuwa hatimin da ke ƙunshe da kai da hatimin waje.Abin da ake kira hatimi mai ƙunshe da kai shine ƙera abin ɗamara zuwa na'urar tare da aikin rufewa.Kamar bearings tare da murfin ƙura, zoben rufewa da sauransu.Wurin rufewa yana da ƙananan, shigarwa da rarrabawa sun dace, kuma farashin yana da ƙananan ƙananan.

Abin da ake kira bearing-incorporated na'urar aikin hatimi shine na'urar rufewa da ke da kadarori daban-daban da aka kera a cikin madaidaicin madauri ko makamancin haka.

Zaɓin hatimi ya kamata yayi la'akari da waɗannan manyan abubuwan:

Man shafawa da nau'in mai ɗaukar nauyi (mai mai da mai mai mai);ɗauke da yanayin aiki, sararin samaniya;shaft goyon bayan tsarin abũbuwan amfãni, ba da damar karkatar da kusurwa;gudun kewaye na sealing surface;mai ɗaukar zafin aiki;farashin masana'anta.

Motar ya kamata ta yi aiki a cikin kewayon kaya mai ƙima.Idan nauyin nauyi ya yi tsanani, za a yi lodin kai tsaye, wanda zai haifar da gazawar wurin da wuri, kuma mafi tsanani zai haifar da gazawar abin hawa da haɗarin lafiyar mutum;

An haramta ɗaukar nauyin nauyin nauyi mai tasiri;

Bincika akai-akai akan yanayin amfani da abin ɗamarar, kula don lura ko akwai hayaniya mara kyau da haɓakar yanayin zafi mai ƙarfi a cikin ɓangaren ɗamara;

Ciko na yau da kullun ko ƙididdiga na mai ko mai mai mai kamar yadda ake buƙata;

Dangane da yanayin abin hawa, yakamata a canza man shafawa gaba ɗaya aƙalla kowane wata shida, sannan a duba abubuwan da ke cikin motar a hankali;

Dubawa a ƙarƙashin yanayin kulawa: Tsaftace abin da aka keɓe tare da kananzir ko man fetur, lura da kyau ko akwai zamewa ko rarrafe na ciki da na waje cylindrical na ɗaki, ko ciki da waje saman titin tseren na bearing suna peeling ko pitting, abubuwa masu birgima da riƙon ko firam ɗin yana sawa ko nakasa, da dai sauransu, bisa ga cikakken yanayin dubawar ɗawainiya, ƙayyade ko ɗaurin zai iya ci gaba da amfani da shi.


Lokacin aikawa: Jul-02-2021